ข่าว: ข่าวประกาศ

• 08 พฤษภาคม 2024, 05:48:38

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้อินเตอร์เนต  (อ่าน 10380 ครั้ง)

extremenet

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
วิธีแก้อินเตอร์เนต
« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 03:29:50 »
วิธีแก้อินเตอร์เนต แบบไม่ต้องเข้าไปแก้ที่config.ini ไปแก้ที่ตรงไหนนะครับ ผม ค้นหาไม่เจอ แต่จำได้ว่า Admin เคยโพสบอกเอาไว้แล้ว

max0405

• Customer Lv.1
Re: วิธีแก้อินเตอร์เนต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 03:41:24 »
/etc/ppp/chap-secrets

มั้ง

takyenet

• Customer Lv.3
  • Newbie
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 08:12:17 »
/etc/ppp/peers/dsl-link1
/etc/ppp/peers/dsl-link2
/etc/ppp/peers/dsl-link3
/etc/ppp/peers/dsl-link4

มั้ง  :D

patongko01

• Hero Member
    • bulk flash drives cheap
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 17:10:47 »
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ

extremenet

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 17:38:45 »
คือแก้แบบเปลี่ยนแค่ username  กับ  password อย่างเดียวอ่ะครับที่ไม่ต้องไปแก้ในไฟส์ config.ini เพราะถ้าแก้ในนี้

ก็ต้อง ./makeconfig  ใหม่ใช่ไหมครับ ถ้าทำแบบนี้ เกมส์ที่ใส่เพิ่มเข้าไปก็จะหายหมดต้องมาทำใหม่หมด

ไฟส์ที่เข้าไปแก้แค่ username กับ password ของ internet อย่างเดียวอ่ะครับ มันอยู่ตรงไหน คือตอนนี้ใช้ BB อยู่2เส้น

แต่BBมันชอบมีปัญหา เลยเอา true เข้ามาใหม่อีกเส้น แล้วจะเอา BB ออก1เส้นนี่แหละครับจะทำแบบนี้ cstq ไม่ได้อธิบาย

ให้ละเอียด ^^

PoR

• Administrator
  • Hero Member
    • www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 18:22:25 »
ตั้งหัวข้อไม่ชัดเจนเลยนะครับ แก้อินเตอร์เน็ต จะแก้ส่วนไหนของเค้าเหรอครับ  ;D ;D แต่เท่าที่ผมอ่านๆมาพอจะรู้ว่าต้องการเปลี่ยน username กับ password ถูกต้องใช่หรือเปล่าครับ ถ้าเป้นแบบนั้นให้แก้ตามนี้เลยนะครับ
วิธีการเปลี่ยน ADSL PASSWORLD
ก่อนอื่น ให้
poff dsl-link1
poff dsl-link2 ก่อนทั้ง 2 เส้น
แล้วย้ายสายตามไป
เปลี่ยน user pass ของ adsl ในไฟล์ 3 ไฟล์นี้
/etc/ppp/pap-secrets
/etc/ppp/peers/dsl-link1 และ /etc/ppp/peers/dsl-link2
หลังจากนั้น สั่งต่อโมเดม คำสั่ง
pon dsl-link1 และ
pon dsl-link2 เสร็จคับ ไม่ต้อง boot
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

extremenet

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 18:56:05 »
ตั้งหัวข้อไม่ชัดเจนเลยนะครับ แก้อินเตอร์เน็ต จะแก้ส่วนไหนของเค้าเหรอครับ  ;D ;D แต่เท่าที่ผมอ่านๆมาพอจะรู้ว่าต้องการเปลี่ยน username กับ password ถูกต้องใช่หรือเปล่าครับ ถ้าเป้นแบบนั้นให้แก้ตามนี้เลยนะครับ
วิธีการเปลี่ยน ADSL PASSWORLD
ก่อนอื่น ให้
poff dsl-link1
poff dsl-link2 ก่อนทั้ง 2 เส้น
แล้วย้ายสายตามไป
เปลี่ยน user pass ของ adsl ในไฟล์ 3 ไฟล์นี้
/etc/ppp/pap-secrets
/etc/ppp/peers/dsl-link1 และ /etc/ppp/peers/dsl-link2
หลังจากนั้น สั่งต่อโมเดม คำสั่ง
pon dsl-link1 และ
pon dsl-link2 เสร็จคับ ไม่ต้อง boot
เดี๋ยวผมไปลองดูก่อนครับ ขอบคุณครับคุณป้อ