ผลงานของ Hadyai Internet R&D LAB > คุยกับทีมวิจัย

Spec แนะนำสำหรับ Server และ Client สำหรับระบบ SmartDisk

<< < (2/32) > >>

KippO:

--- อ้างจาก: imagine ที่ 19 มีนาคม 2010, 15:36:57 ---
--- อ้างจาก: KippO ที่ 19 มีนาคม 2010, 10:28:28 ---ขอบคุณป๋า Dams อย่างแรง กำลังจะไปถอย server . SD ตัวที่สองละ เนื่องจากไอ้ตัวเก่ามันเป็น WD Green ห้าลูกมันก็ลากไหวนะ (raid0 ทั้งสอง device) แต่มันจะมีอาการ "ครึ่ก" เล็กน้อย ก็เลยว่าจะเล่น es2 แล้ว อ้อ client 25 เครื่องนะ

แว่วมาว่าหาซื้อยากพอสมควรมีร้านแนะนำไหมครับ แบบไปซื้อหน้าร้านที่พันติ๊ปเลย  ;D

--- End quote ---

โหยเพิ่งที่รู้ฤทธิ์ ของ Green หรอฮ่ะ อิอิ

นึกว่าเปลี่ยนตั้งนานแระ อิอิ ไม่ได้คุยนาน งานยุ่งมั่กมาย RE3/16 กะ ES.2/32 ในรุ่นที่ต่ำกว่า 1TB น่าจะโอเค สุดแระ

เอาน่าเด๊วก็หาย "ครึุ่ก" หละ ต้องไปจัดเครื่องไปอะไรอีก โอ้ยช่วงนี้มันส์มากมาย แต่อากาศร้อนไปหน่อยจะบ้าตายเอา
อีกแปปจะไปพันติ๊ปละ ไปเหวี่ยงๆ แบบเมาๆแฮงค์ๆเนี่ยละ ค่อยกล้าคุย (ไม่เมาไม่กล้าแรง)

มีข่าววงในมาละสงสัยชั้น G ยันชั้นห้า เดินให้ปวดน่องกันไปเลย

Dams:
ES2 ผมสั่งจาก TKCOM ครับ ราคาตามด้านบนเลย
ตอนนี้ที่ร้านก็ใช้ es2 500/32 ลูกเดียวลาก 25 เครื่องอยู่เหมือนกัน ไม่มีอาการครึ่กใดๆ

ส่วน WD Green นั้น เอาไว้สำรองข้อมูลอย่างเดียวแล้วตอนนี้เผื่อเน่าก็เปลี่ยนได้ทันที

extremenet:

--- อ้างจาก: Dams ที่ 19 มีนาคม 2010, 21:47:27 ---ES2 ผมสั่งจาก TKCOM ครับ ราคาตามด้านบนเลย
ตอนนี้ที่ร้านก็ใช้ es2 500/32 ลูกเดียวลาก 25 เครื่องอยู่เหมือนกัน ไม่มีอาการครึ่กใดๆ

ส่วน WD Green นั้น เอาไว้สำรองข้อมูลอย่างเดียวแล้วตอนนี้เผื่อเน่าก็เปลี่ยนได้ทันที

ES.2 ลูกเดียว ทั้งอิมเมจ ทั้ง swarp เลย เหรอครับ โหดจริง

nut_kkc:
ES2 หรือ RE3 สั่งได้เรื่อยๆครับ มีของตลอด ไม่ต้องไปเดินให้เหนื่อย

nut_kkc:

--- อ้างจาก: SAYHINET ที่ 19 มีนาคม 2010, 08:24:56 ---ชอบใจตรง

***  ES2 ลูกเดียวสามารถลาก 40 เครื่องได้สบายครับ ไม่จำเป็นต้องทำ Raid

ทำไปได้ แล้วถ้าเอามา Raid0 กันจะแรงขนาดไหน 

ขนาดนั้นยังขนาดนั้น แล้วขนาดนี้จะขนาดไหน

ถามผมตรงๆ   ผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่นะคับ ว่าลาก 40 ได้แบบสบาย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version