ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 เมษายน 2024, 01:15:59

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Clone Zilla - OpenSource Clone System  (อ่าน 157357 ครั้ง)

worrachon

• Customer Lv.3
  • Newbie
    • MSN Messenger - worrachon@yahoo.com
Re: Clone Zilla - OpenSource Clone System
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 22:05:28 »
ผมติดขั้นตอนที่ save ตัว image ครับ บูตเครื่อง Master ขึ้นมา พอเลือก Menu Clonezilla : save disk sda as image เสร็จแล้ว มันก็รันเข้าระบบของมันไปเรื่อย ๆ แต่สักพักเครื่องมันก็จะดับไปเอง  ไม่ยอมขึ้นหน้า Save image  งง เลย

หรือ แนะนำติดตั้ง ubuntu version ไหนดีครับ ผมใช่ Ubuntu 9.10 ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่าครับ

แก้ได้แล้วครับ ตอน config ตามคู่มือที่ปรับเป็น "0" ใช้กับรุ่นใหม่ไม่ได้ครับ ต้องใช้ค่า ที่มันให้มา "100000"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2010, 00:39:11 โดย worrachon »

worrachon

• Newbie
    • MSN Messenger - worrachon@yahoo.com
Re: Clone Zilla - OpenSource Clone System
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 00:42:25 »
อีกทีครับตอนนี้ลอง clone 10 เครื่องครับ  ขนาด image อยู่ที่ประมาณ 8.5 G ครับ ใช้เวลาประมาณ 14 ชั่วโมงครับ swich เป็นแบบ 10/100  ความเร็ว 12 MB/นาที ครับ  รู้สึกว่านานพอสมควรครับ มีวิธีปรับให้เร็วกว่านี้ไหมครับ

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Hero Member
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 00:47:20 »
อีกทีครับตอนนี้ลอง clone 10 เครื่องครับ  ขนาด image อยู่ที่ประมาณ 8.5 G ครับ ใช้เวลาประมาณ 14 ชั่วโมงครับ swich เป็นแบบ 10/100  ความเร็ว 12 MB/นาที ครับ  รู้สึกว่านานพอสมควรครับ มีวิธีปรับให้เร็วกว่านี้ไหมครับ

• 10/100 ปกติจะอยู่ที่ประมาณ 800 MB/นาที ครับ
• ลองโคลนจาก Server >> Clients ดูครับ ไม่ต้องผ่าน สวิช นะครับ

hs4hhg008

• Jr. Member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 17:37:39 »
ขออนุญาตใช้ห้องนี้สอบถามแอดมินครับ ถ้าผิดห้องก็ขออภัยไว้ณ ที่นี้   (เพราะเห็นข้อความว่า ใช้ได้ห้องนี้ห้องเดียว) คือ ผมสนใจอยากที่จะติดตั้ง อุบุนตู แต่ขอสอบถามรายละเอียดหน่อยครับ
1.  ทราบว่า แยกเน็ต แยกเกมส์ได้
2.  โหลดบาลานซ์ ได้ ใช่ไหมครับ  (มีสองเส้นเป็น 3 บีบี ทั้งหมด)
3.  เก็บแพทเกมส์ได้ใช่ไหมครับ
4.  ไม่ทราบว่าเก็บข้อมูลจราจรคอมพิวเตอร์ได้หรือไม่  ต้องเข้ารหัสผู้ใช้งานหรือเปล่า
5.  เครื่องลูกต้องเซ็ตค่าอะไรเพิ่มเติมหรือไม่  (ใช้ XP) 
6.  สำหรับเกมที่ท่านได้คอนฟิกไว้ มีเกมอะไรบ้าง หรือให้ทางผมเป็นผู้จัดทำ (คงงงเป็นไก่ตาแตกเรย เพราะไม่เคยใช้อูบุนตูเรย)  ที่ร้านคนเล่มเกมน้อย ที่ประจำมี พอยท์แบ้ง   เอสเอฟ  เรย์ซิตี้  ดอทเอ  โซน4  ลาสคาออส  คาบาล  ออดิชัน  แรน  ซีเอสโอ  เอ็กช็อต  ฟีฟ่า  ฟูริคาชัน  คาร์ทไรเดอร์  โยกัง  พีวีพี  แรคนารอค  ฟรีสไตล์  เอสเอ  เมเปิล  โรฮาน  ปังย่า
7.  ถ้าเปลี่ยน ไอเอสพี เอา 3 บีบี ออก 1 เส้น และเพิ่มของ ทีโอที แทน  ยุ่งยากไหมครับ
8.  ที่ร้านใช้ฮับ  2  ตัว  เพราะไม่พอ 30 เครื่อง  ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ  ใช้ฮับต่อฮับ
ที่นึกออก คงมีเท่านี้  หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้รับคำตอบจากท่านเพื่อช่วยในการตัดสินใจครับ  ขอบคุณครับ

patongko01

• Customer Lv.4
    • bulk flash drives cheap
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 17:41:15 »
ขออนุญาตใช้ห้องนี้สอบถามแอดมินครับ ถ้าผิดห้องก็ขออภัยไว้ณ ที่นี้   (เพราะเห็นข้อความว่า ใช้ได้ห้องนี้ห้องเดียว) คือ ผมสนใจอยากที่จะติดตั้ง อุบุนตู แต่ขอสอบถามรายละเอียดหน่อยครับ
1.  ทราบว่า แยกเน็ต แยกเกมส์ได้
2.  โหลดบาลานซ์ ได้ ใช่ไหมครับ  (มีสองเส้นเป็น 3 บีบี ทั้งหมด)
3.  เก็บแพทเกมส์ได้ใช่ไหมครับ
4.  ไม่ทราบว่าเก็บข้อมูลจราจรคอมพิวเตอร์ได้หรือไม่  ต้องเข้ารหัสผู้ใช้งานหรือเปล่า
5.  เครื่องลูกต้องเซ็ตค่าอะไรเพิ่มเติมหรือไม่  (ใช้ XP) 
6.  สำหรับเกมที่ท่านได้คอนฟิกไว้ มีเกมอะไรบ้าง หรือให้ทางผมเป็นผู้จัดทำ (คงงงเป็นไก่ตาแตกเรย เพราะไม่เคยใช้อูบุนตูเรย)  ที่ร้านคนเล่มเกมน้อย ที่ประจำมี พอยท์แบ้ง   เอสเอฟ  เรย์ซิตี้  ดอทเอ  โซน4  ลาสคาออส  คาบาล  ออดิชัน  แรน  ซีเอสโอ  เอ็กช็อต  ฟีฟ่า  ฟูริคาชัน  คาร์ทไรเดอร์  โยกัง  พีวีพี  แรคนารอค  ฟรีสไตล์  เอสเอ  เมเปิล  โรฮาน  ปังย่า
7.  ถ้าเปลี่ยน ไอเอสพี เอา 3 บีบี ออก 1 เส้น และเพิ่มของ ทีโอที แทน  ยุ่งยากไหมครับ
8.  ที่ร้านใช้ฮับ  2  ตัว  เพราะไม่พอ 30 เครื่อง  ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ  ใช้ฮับต่อฮับ
ที่นึกออก คงมีเท่านี้  หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้รับคำตอบจากท่านเพื่อช่วยในการตัดสินใจครับ  ขอบคุณครับ
1.ได้
2.ได้
3ได้
4.ได้ (ถ้าจะเก็บ)
5.เปลี่ยนแค่ ip กะเกตเวย์
6.มีครบหมด เกมส์ไหนไม่มีเพิ่มได้ แต่ที่ว่ามามีหมดครับ
7.เปลี่ยนได้ ง่ายมากๆ
8.ร้านผมก็ 2 ตัวเหมือนกันครับ แฮะๆ สบายๆคับ
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ

T@NR@K

• MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 17:46:08 »
ขออนุญาตใช้ห้องนี้สอบถามแอดมินครับ ถ้าผิดห้องก็ขออภัยไว้ณ ที่นี้   (เพราะเห็นข้อความว่า ใช้ได้ห้องนี้ห้องเดียว) คือ ผมสนใจอยากที่จะติดตั้ง อุบุนตู แต่ขอสอบถามรายละเอียดหน่อยครับ
1.  ทราบว่า แยกเน็ต แยกเกมส์ได้ ได้ครับ
2.  โหลดบาลานซ์ ได้ ใช่ไหมครับ  (มีสองเส้นเป็น 3 บีบี ทั้งหมด) ต่อแบบไม่ใช้ก็ได้ครับ
3.  เก็บแพทเกมส์ได้ใช่ไหมครับ ได้ครับ
4.  ไม่ทราบว่าเก็บข้อมูลจราจรคอมพิวเตอร์ได้หรือไม่ เก็บครับ ต้องเข้ารหัสผู้ใช้งานหรือเปล่า
5.  เครื่องลูกต้องเซ็ตค่าอะไรเพิ่มเติมหรือไม่  (ใช้ XP) ใช้ปกติเหมือนเดิมเลยครับ
6.  สำหรับเกมที่ท่านได้คอนฟิกไว้ มีเกมอะไรบ้าง หรือให้ทางผมเป็นผู้จัดทำ (คงงงเป็นไก่ตาแตกเรย เพราะไม่เคยใช้อูบุนตูเรย)  ที่ร้านคนเล่มเกมน้อย ที่ประจำมี พอยท์แบ้ง   เอสเอฟ  เรย์ซิตี้  ดอทเอ  โซน4  ลาสคาออส  คาบาล  ออดิชัน  แรน  ซีเอสโอ  เอ็กช็อต  ฟีฟ่า  ฟูริคาชัน  คาร์ทไรเดอร์  โยกัง  พีวีพี  แรคนารอค  ฟรีสไตล์  เอสเอ  เมเปิล  โรฮาน  ปังย่า ระบบเป็นแบบอัพเดทอัตโนมัติครับ มีเกมส์ใหม่ๆ ระบบจะเพิ่มให้เอง
7.  ถ้าเปลี่ยน ไอเอสพี เอา 3 บีบี ออก 1 เส้น และเพิ่มของ ทีโอที แทน  ยุ่งยากไหมครับ สามารถกำหนดได้เองครับ
8.  ที่ร้านใช้ฮับ  2  ตัว  เพราะไม่พอ 30 เครื่อง  ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ  ใช้ฮับต่อฮับ
ที่นึกออก คงมีเท่านี้  หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้รับคำตอบจากท่านเพื่อช่วยในการตัดสินใจครับ  ขอบคุณครับ

โทรสอบถามได้เลยครับที่ 08-4969-5561 คุณป้อ

hs4hhg008

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 18:34:34 »
ได้รับคำตอบแล้วครับด้วยความขอบคุณยิ่ง  เป็นอันว่าผมขอซื้อ 1  ชุด ครับ  ราคาเบ็ดเสร็จ 5,100 บาท  ที่นี่มีแต่ธนาคารไทยพาณิชย์  ขอเลขที่บัญชีและอื่น ๆ  ด้วยนะครับ  กลัวข้อมูลเปลี่ยนเด๋วจะไม่ถึง 
และอีกข้อ  ช่วยบอกวิธีต่อพริ้นเตอร์ให้ด้วยนะครับ มีพริ้นเตอร์  2  ตัว  ไอพี 1800,1980  แคนนอน  ยังต่อเหมือนเดิมหรือเปล่า

T@NR@K

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 18:41:06 »
ได้รับคำตอบแล้วครับด้วยความขอบคุณยิ่ง  เป็นอันว่าผมขอซื้อ 1  ชุด ครับ  ราคาเบ็ดเสร็จ 5,100 บาท  ที่นี่มีแต่ธนาคารไทยพาณิชย์  ขอเลขที่บัญชีและอื่น ๆ  ด้วยนะครับ  กลัวข้อมูลเปลี่ยนเด๋วจะไม่ถึง 
และอีกข้อ  ช่วยบอกวิธีต่อพริ้นเตอร์ให้ด้วยนะครับ มีพริ้นเตอร์  2  ตัว  ไอพี 1800,1980  แคนนอน  ยังต่อเหมือนเดิมหรือเปล่า

เหมือนเดิมครับ

hs4hhg008

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 18:57:16 »
หาเลขที่บัญชีไทยพาณิชย์ไม่เห็นครับ  หาหลายที่ยังไม่เห็นเรย  ขอใหม่ด้วยครับ

PoR

• Administrator
    • www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 19:14:48 »
หาเลขที่บัญชีไทยพาณิชย์ไม่เห็นครับ  หาหลายที่ยังไม่เห็นเรย  ขอใหม่ด้วยครับ
เด่วจัดให้เลยนะครับ
เลขที่บัญชี 565-2-617986      ธ ไทยพาณิชย์  ชื่อบัญชี นายสมโชค แซ่ลิ่ม  สาขามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
โอนมาเยอะๆนะครับ อิอิ
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

hs4hhg008

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 19:21:38 »
แง่วววววว

hs4hhg008

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 19:32:27 »
โอนกะตังให้แร้วนะครับ แต่ไม่รู้จะแนบไฟล์ให้ดูได้ยังไง (ทำไม่เป็น)  ที่ ธ.ไทยพาณิชย์ เป็นจำนวนเงิน 5,100  บาทถ้วน

PoR

• Administrator
    • www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 19:34:32 »
โอนกะตังให้แร้วนะครับ แต่ไม่รู้จะแนบไฟล์ให้ดูได้ยังไง (ทำไม่เป็น)  ที่ ธ.ไทยพาณิชย์ เป็นจำนวนเงิน 5,100  บาทถ้วน
เอาไฟล์ไปฝากในเวบฝากรูปฝากไฟล์แล้วส่ง link มาครับ
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

hs4hhg008

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 19:42:09 »
โฮ มึนตึบเรย  ขออีเมล์ได้ไหมครับ  จะคล่องกว่า  นอกนั้น มึน เรย ไม่งั้นก็ คุยเอ็มก็ได้งับ จะถนัดกว่า hs4hhg@hotmail.com

patongko01

• Customer Lv.4
    • bulk flash drives cheap
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 19:44:13 »
ยินดีต้อนรับๆ ๆๆ

แหะๆ ๆ
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ