ข่าว: ข่าวประกาศ

• 19 เมษายน 2024, 18:57:50

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: HL9 27" Cafe Gaming AIO  (อ่าน 19588 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Hero Member
HL9 27" Cafe Gaming AIO
« เมื่อ: 20 มกราคม 2017, 22:31:36 »
วันนี้พามาชมสินค้า All-In-One สำหรับร้าน Internet Cafe กัน จะเป็นรุ่นที่มีชื่อว่า  HL9  27" Cafe Gaming AIO

สำหรับในรุ่น HL9 นั้น จะมีให้เลือก 2 ขนาดนะครับ เป็น 27" และ 32" ในรูปทรงที่เหมือนกัน ต่างกันทีขนาดของจอภาพ

ด้านหลัง

ต่อไปก็จะเริ่มมาดูส่วนประกอบต่าง ๆ นะครับ

ด้านหน้าตัวจอจะกว้าง 65 cm ความสูงตัวจอ 41 cm (รุ่น 32 นิ้ว ขนาด 75 cm x 46cm) และสูงจากพื้นประมาณ 8 cm

ปุ่มต่าง ๆ จะอยู่ซ้ายมือ โดยจะมี ปุ่ม power / reset  และก็จะเป็นปุ่มเมนูปรับภาพของจอ

ตรงกลางจะมีกล้อง 1.3MP ติดมาให้ 1 ตัว

และด้านข้างจะมี USB 1 Port  เป็น USB3.0

ด้านหลังของตัวจอ ออกแบบมาให้สมดุลทั้งสองข้าง มีรูระบายความร้อน

ด้านล่างของจอ ออกแบบมาสำหรับ I/O Port ของตัว M/B และ Power Supply จะอยู่ด้านล่างทั้งหมด

ส่วนของ M/B ก็รองรับขนาดทั่ว ๆ ไปครับ สามารถใช้ได้ทุกบอร์ด usb ด้านข้างก็ต่อออกจากตัวบอร์ดนั่นเอง

Power Supply ก็ใช้รุ่นขนาดมาตรฐานทั่วไป (ใหญ่เกินไปก็ใส่ไม่ได้นะครับ)

สังเกตว่า จะมีช่องลำโพงมาด้วยนะครับ  แต่รุ่นนี้ ไม่มีติดมาให้นะครับ เป็น option เสริม

ส่วนของขาตั้ง เป็นเสาเดียวตรงกลาง ยึดด้วยน๊อตถึง 8 ตัว มั่นคงแข็งแรง

ครอบด้วยพลาสติกชุบโครเมี่ยม แวววาว หรูหรา สวยงาม   สามารถปรับก้มเงยได้ครับ

เปิดฝาดูด้านในกันครับ  ในรูปเป็นตอนประกอบแล้วนะครับ  ตัวสินค้าจะไม่มี M/B Power มาให้นะครับ

จะเห็นได้ว่า ในส่วนของตัว M/B สามารถรองรับบอร์ดได้ถึงขนาด ATX ครับ  ในรูปเป็นบอร์ดขนาด mATX

ในส่วนของ Power Supply ก็รองรับขนาดทั่วไป  ด้านบนก็จะเป็นที่สำหรับยึด HDD/SSD

ตัวอย่างร้านอินเตอร์เน็ตในจีน ที่ใช้งานรุ่นนี้กัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 2017, 22:40:11 โดย admin »
<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?