ข่าว: ข่าวประกาศ

• 25 เมษายน 2024, 00:10:16

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถามทีมงานครับ]ร้านจะอัพเกรดไปใช้ Win7-64bit แต่มันเป็น n-force  (อ่าน 11809 ครั้ง)

viroth

• Newbie
  • *
คำถามแรก
Asus M2N  Chipset : Nforce 430  มี 20 เครื่อง

ผมซื้อตัว Smartcafe Z มาใช้งาน สามารถทำให้ตัว M2N ของผมมันใช้งาน Win7-64bit ได้หรือไม่ครับ

คำถามที่ 2.
Server Spec. ที่ใช้อยู่ตอนนี้ 20 เครื่อง

CPU : Athlon X2 7750  2.7Ghz
M/B : ECS 750GM-A Black series
RAM: 4GB

HDD: Western Green 1TB  OS Win2008R2 + Backup
HDD: SSD Intel 520 120GB  2 ตัวไม่ได้ทำ Raid เก็บ Image
HDD: Seagate ES 1 ตัว ทำ Swap มีเหลืออีก 1 ตัวยังไม่ได้ใช้งาน

และผมกำลังจะเพิ่มอีก 20 เครื่องรวมทั้งหมดเป็น 40 เครื่อง จะใช้เซอร์ฟเวอร์ตัวนี้ยังเอาอยู่ใหมครับ กรณีใช้ Smartcafe Z

viroth

• Newbie
  • *
สองวันละ ยังรอคำตอบอยู่นะครับ ผมเข้ามาเช็คกระทู้ทุก ๆ 6 ชม. ;D ;D

izoneja

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Newbie
ผมปล้ำมาแล้วไม่สำเร็จ  Asus  M2N68-AM Plus  Chip Nforce 630a  มีอยู่  8 เครื่อง
ลง Win7 32bit Pro  + SmartCafe2012

ปล.  สุดท้ายต้องเพิ่ม LAN  Intel pro 100/1000 
เป็นกำลังใจให้ก็แล้วกันครับ

viroth

• Newbie
  • *
บอร์ด M2N ผมเคยทดสอบกับ ccboot
win7 ผ่านหมด ทั้ง 32-64 ซึ่ง ccboot ใช้ protocal iscsi  เห็นว่า smartcafe z ก็มี iscsi เลยสอบถามเผื่อไว้ครับ

doubleclicks

• Customer Lv.4
  • Full Member
บอร์ด M2N ผมเคยทดสอบกับ ccboot
win7 ผ่านหมด ทั้ง 32-64 ซึ่ง ccboot ใช้ protocal iscsi  เห็นว่า smartcafe z ก็มี iscsi เลยสอบถามเผื่อไว้ครับ

ccboot ใช้เป้นยังไงบ้างครับ

viroth

• Newbie
  • *

ccboot ใช้เป้นยังไงบ้างครับ
เคยแค่ทดสอบครับ ไม่ได้ใช้งานจริง