ข่าว: ข่าวประกาศ

• 27 เมษายน 2024, 04:57:36

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้วางระบบ Internet ชุมชนครับ  (อ่าน 34196 ครั้ง)

1gamenet

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากให้วางระบบ Internet ชุมชนครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008, 16:37:54 »
เกาะติดไปด้วยคนได้ป่าว พี่ภัทร   ???

ไม่ไปฟรีหรอกน่ะพี่ แชร์กัน แล้วมาตั้งทีม service ทางภาคนี้กันเลย   ;D ;D ;D

หุหุ ตั้งทีม service อย่าคิดว่าเขาไม่รู้กันนะคับ ว่า ทำอะไรคนอื่นไปบ้าง ขนาด คนรู้จักกัน นับถือเป้นพี่ น้อง ยัง โดนฟัน เหอๆ ขอสักที แล้วก้ไม่ต้องแก้ตัวหรือตอบโต้ผมนะ เพราะผมไม่เคยรับเงินจากจากคุณสักบาท  :D :D :D

ปล.ต้องขออภัยทาง board ด้วยนะคับ ที่มาโพสแบบนี้ ถ้าผิดกฏ ก็ ลบ ได้เลยคับ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

สำหรับเรื่องนี้ หากท่านผู้ใดมีข้อสงสัย กรุณาโทร สอบถามผมได้โดยตรงที่ เบอร์ 085-8636321 ครับ

และต้องขอโทษคุณกุ้งด้วยที่น้อง เขาเอาเรื่องส่วนตัวมาโพส 

5555 แล้วทีไปกัดผมตามบอร์ดต่างๆๆ ไม่คิด พอโดนเข้าเองทำเป็นบอกว่าเรื่องส่วนตัว ผมเองไม่ตอบโต้ทำเป้นได้ใจ แต่หนนี้มันทนไม่ไหวแล้ว โดนกัดมานาน ขอสักดอก  :D :D :D

PoR

• Administrator
  • Hero Member
    • www.hadyaiinternet.com
Re: อยากให้วางระบบ Internet ชุมชนครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2008, 21:47:58 »
หุหุ ตั้งทีม service อย่าคิดว่าเขาไม่รู้กันนะคับ ว่า ทำอะไรคนอื่นไปบ้าง ขนาด คนรู้จักกัน นับถือเป้นพี่ น้อง ยัง โดนฟัน เหอๆ ขอสักที แล้วก้ไม่ต้องแก้ตัวหรือตอบโต้ผมนะ เพราะผมไม่เคยรับเงินจากจากคุณสักบาท   

ปล.ต้องขออภัยทาง board ด้วยนะคับ ที่มาโพสแบบนี้ ถ้าผิดกฏ ก็ ลบ ได้เลยคับ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

เราห้ามฟ้าห้ามฝนได้แต่เราห้ามความคิดของคนไม่ได้นะครับ หุหุ
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

-nusz-

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 06:07:00 »
คุณ Por ครับ เรื่องคิดใครๆ ก็ทำได้ ไม่มีใครห้ามได้ แต่เรื่องแสดงออก นี่ น่าจะรู้น่ะว่าอะไรควรไม่ควร

น้องหนึ่งเอ๊ย พี่อ่านแล้วตอนแรกโกรธน่ะ แต่ก็ดีทำให้รู้ว่า ต้องเครียอะไรๆ ที่คาใจกับพี่กับน้อง  ที่น้องว่าพี่ไปฟันอะไรเขาน่ะ

แล้วเป็นงัยน้องเอ๊ย กลายเป็นเรื่องเข้าใจผิดน่ะน้อง กลับไปอัพเดทข่าวมาก่อนจะดีกว่า  อีกอย่างน้องไม่ต้องกลัวว่า พี่จะมา

แย่งงานน้องหรืออะไรหรอก คำว่า กลับมาตั้งทีมเซอร์วิสน่ะ พี่โพสเล่นๆ กับพี่ภัทร ซึ่ง ไม่ใช่เรื่องของน้องเล๊ย  แล้วที่น้องมา

ว่าป่าวๆ ว่าพี่ไปกัดน้องหลายที กัดมานาน ตามบอร์ดต่างๆ น่ะ น้องมีหลักฐาน มั๊ยครับ กล่าวหากันลอยๆ น้องจะเจอข้อหาหมิ่น

ประมาทน่ะน้อง พี่เตือนไว้ก่อน    เราเคืองกันจริงเรื่องอะไรน้องรู้ดีอยู่  แต่มันจบตั้งแต่วันที่เราคุย MSN กันแล้วน่ะน้อง  การที่

น้องมาโพสแบบนี้ พี่เสียชื่อเสียงน่ะน้อง เบอร์โทรพี่มี บ้านพี่อยู่ไหนน้องรู้ มีปัญหามาหาพี่ได้ทุกเวลาเลยน้อง ถ้ายังไม่หยุด พี่จะ

ไปหาน้องเอง

เคารพสถานที่หน่อยน่ะน้อง ที่นี่ไม่ใช่ บ้านน้อง

คงไม่ยุติธรรมถ้าจะฟังความข้างเดียว ยังไงขอโทษทีมงานด้วย ที่มีเรื่องที่ไม่น่าจะมี มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

1gamenet

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 08:03:48 »
 ;D ;D ;D อย่ามาอ้างพูดเรื่องงานคับ เรื่องส่วนตัวทั้งนั้นไม่เกี่ยวกับงานเลยคร้าบบบ จะมาโกรธผมเรื่องที่ผมไม่สอนการทำ server ไม่ได้นะคับ เป็นสิทธิของผมที่จะปฏิเสธการสอน หลักฐานการสนทนาผ่าน msn พอจะใช้ได้ไหมคับ ไม่มี edit เพิ่มเติมคับ เก็บเป้น log การสนทนาไว้ แล้วไม่ต้องมาบอกว่าผม edit ใหม่นะคับ ผมคงไม่ใส่ร้ายใครหรือทำร้ายใครก่อนหรอกคับ ไม่ใช่นิสัยผม ใครที่รู้จักผมก็คงรู้  :D :D :D

log msn http://www.uploadtoday.com/download/?5baec6641f9eccae262cf731aaf79d2d

อย่า edit ข้อความที่โพสทิ้งนะคร้าบบบ ผม save หน้าเวบเป็น image ไว้แล้ว

http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?p=9699#post9699

http://www.cmnetcafe.com/board/index.php?topic=173.msg1127#msg1127

ปล. ถ้าผิดกฏ webboard ลบได้เลยคับ ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤษภาคม 2008, 08:21:54 โดย หนึ่ง »

-nusz-

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 10:48:12 »
ไม่ edit ก็จริงแต่มันไม่ครบน่ะ เข้าใจตัดออกนี่

เอาเต็มๆ ไปดีกว่ามั้ง

น้องพี่ไม่ได้โกรธที่ไม่สอน ตอนนั้นพี่ติดแค่ คอมไพล์ frox ไม่ได้แค่นั้นเอง ทั้งๆ ที่เสนอให้คิดเงิน แต่น้องกลับบอกให้พี่ไปเรียนที่ข่อนแก่น 15000 แบบนี้เค้าเรียกคนรู้จักกัน คบกันแบบพี่แบบน้อง หรือ คู่แข่งทางธุรกิจกัน หือ

แค่เคืองรู้จักมั๊ยน้อง พี่โพสความจริง ไม่ได้ใส่ร้าย หรือแต่งเติม น้องเข้าใจอะไรผิดรึป่าว

น้องจะประจานตัวเองไปถึงไหน

-nusz-

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 11:04:41 »
มันเป็นสิทธิ์อันพึ่งจะมีของ พี่ ที่จะโพส แสดงความคิดเห็นส่วนตัวในเรื่องต่างๆ อย่างเช่น

http://www.internetcafe.in.th/showthread.php?p=23817#post23817

พี่ไม่ได้ระบุว่า ใคร ไม่มีใครรู้นอกจากตัวน้องเอง จะร้อนตัวไปทำไม ในเมื่อมันเป็นความจริง

มีเท่านี้ เอง น้องก็หาว่าพี่ตามกัด ตามจิก

น้องเรียนจบธุรกิจมาแต่ พี่จบ ปวส. แนวคิดมันคนล่ะอย่าง เพื่อน คือ เพื่อน   พี่น้อง ให้กันได้ 

เงินไม่ใช่เรื่องสำคัญ จะเอา เป๊ะ ๆ ไปหมด แบบนี้หรือ น้องลองมองๆ รอบๆ ตัวเองซิ  คนที่เข้ามา

หาน้องน่ะ เข้ามาเพราะอะไร  ถ้าน้องไม่มีผลประโยชน์ จะมีใคร คบ มั้งนี่

1gamenet

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 16:46:11 »
เงินไม่ใช่เรื่องสำคัญเลยคับ ถ้าผมเห้นแก่เงินจริงก็คง คิดเงินค่าสอน ตั้งแต่แรกละคับ แต่ที่ผมไม่สอน+คิดเงิน เพราะ มีคนที่สอนได้ดีกว่าผม ส่วนเรื่องความรู้ที่ไปขอให้คนอื่นสอน ผมถือว่าการที่คนสอนเขาคิดค่าเรียน ถือว่าเป็นเรื่องที่สมควรเพราะ ความรู้ เทคนิคที่เขาคิดค้นออกมา เป็นสิ่งที่หาไม่ได้ตามปกติทั่วไป ผมไม่เคยรับเงินจากพี่สักบาท ถูกต้องไหมคับ

ปล. ผมไม่เอาชื่อเสียงผมมาทิ้งเพราะเรื่องแบบนี้หรอก ถ้าไม่มีใครมาทำร้ายผมก่อน ผมก็ไม่ทำร้ายคนอื่นก่อนละคับ

-nusz-

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2008, 22:27:56 »
น้องเอ๊ย แค่ คอมไพล์ frox มันก็แค่นิดเดียว ทำไมต้องให้ไปเรียนทั้งหมด เงินหมื่นห้า คิดว่าหาได้ง่ายๆ เหรอ น้อง

บ้านพี่ไม่ใช่ รวย ขนาดที่จะเปิดเซ่เว่นได้แบบน้องน่ะครับ พี่หาเช้ากินค่ำ ร้านพี่ก็เล็ก ๆ น้องยังไม่เข้าใจอีกเหรอ

สุดท้ายคุณตั๊กบ้านคอม ก็เอามาแจก พี่ไม่เข้าใจ น้องจะกั๊กไว้ทำไม แล้วตอนนี้ frox พี่ก็คอมไพล์เองได้แล้ว มั่วเอา

เองน่ะน้อง ไม่ได้ให้ใครมาสอน

แล้วเรื่องเงินถ้าไม่สำคัญ ขนาดคนที่น้องคบเป็นพี่เป็นลูกค้าน้องมานาน น้องยังทำเซิฟให้เขาในราคาเต็มเม็ดเต็มหน่วย

ใช่มันสิทธิ์ของน้อง จะคิดเท่าไหร่ แต่คนทั่วไปเขามองยังไง เคี่ยวไป รึป่าวน้อง

พี่ไม่ได้ให้เงินน้องในทางตรงก็จริง แต่อย่าลืมว่าช่วงนั้นที่น้องยังทำ IPCOP ไม่ได้น่ะ  ลูกค้าน้องบางคนหนีมาเล่นที่ร้านพี่ น่ะ

แล้วพี่ ก็อุสาไปช่วยทำ IPCOP ให้น้องโดยที่ไม่ได้เรียกเงินสักบาทเดียว แต่น้องถือว่าต้องให้พี่ก็รับมา หนึ่งพันบาท

ร้านน้องก็ครี warcraft ได้ ลูกค้าก็กลับไปเล่นร้านน้อง  แบบนี้ ไม่ใช่พี่ให้เงิน ทางอ้อมหรอกเหรอ  คิดดีๆ ให้กว้างๆ

อย่ามองโลกแคบ 

แล้วประเด็นตรงนี้ คือ น้องโพสแต่แรกว่าพี่ ไปฟันราคาคนที่คบกันแบบพี่ แบบน้อง    พี่ก็ออกมาปกป้องตัวเอง ด้วยการไปเครีย

กับคนที่น้องว่า แล้วสรุปเป็นเรื่องเข้าใจผิด   

ประเด็นต่อมาน้องว่าพี่ตามกัดตามจิก ตามบอร์ดต่างๆ ซึ่ง น้องก็ link มา ให้ พี่ก็ link ให้อีก ใครต่อใครอ่าน คงไม่รู้เรื่อง จะ

มีแต่น้องล่ะที่ร้อนตัวไปเอง

พี่จบไปนานแล้วไม่เข้าใจว่ามาชวนทะเลาะทำไม เรื่องไม่เป็นเรื่อง  ขอโทษน่ะ พี่สร้างภาพไม่เป็น

PoR

• Administrator
  • Hero Member
    • www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2008, 19:03:09 »
น่าจะตกลงคุยกันได้นะครับทั้งสองฝ่าย  ในโลกนี้ ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com