ข่าว: ข่าวประกาศ

• 20 เมษายน 2024, 10:46:49

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสอบสถานะ เกมส์ เน็ต และอื่น ๆ  (อ่าน 117082 ครั้ง)

wannase

• Z Member
  • Full Member
  • Hadyai Internet R&D LAB เท่านั้นที่คุณวางใจ
    • MSN Messenger - wannaseree@hotmail.com
Re: ตรวจสอบสถานะ เกมส์ เน็ต และอื่น ๆ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 18:23:59 »
โดนแล้วครับ ผมส่องกล้องไม่ได้ camfrog TTT ล่ะ

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตรวจสอบสถานะ เกมส์ เน็ต และอื่น ๆ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 18:41:35 »
11:40  26/05/52

เป็นปกติแล้วนะครับ ลองตรวจสอบดูครับ

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

heero

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 23:05:54 »
ตอนนี้พวก pointblank   SF  มีปัญหากันบ้างหรือเปล่าคับ   พวก Pointblank ตอนล๊อคอินหน้าเวป มันอืดๆ งัยก็ไม่รุ้ บางทีก็ล๊อกอินไม่ได้ ส่วน SF มีปัญหาเกมส์กาด กันบ้างมัยคับ มันช้าๆ ลูกค้าบ่นมันเข้าไม่ได้ สักพัก 3-5 นาทีมันถึงเข้า

rakmpa

• Newbie
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009, 17:49:13 »
ช่วงนี้เน็ตทรูมีปัญหากันบ้างไหมครับ
09/06/09  เขตราชเทวี

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2009, 18:01:36 »
ตอนนี้พวก pointblank   SF  มีปัญหากันบ้างหรือเปล่าคับ   พวก Pointblank ตอนล๊อคอินหน้าเวป มันอืดๆ งัยก็ไม่รุ้ บางทีก็ล๊อกอินไม่ได้ ส่วน SF มีปัญหาเกมส์กาด กันบ้างมัยคับ มันช้าๆ ลูกค้าบ่นมันเข้าไม่ได้ สักพัก 3-5 นาทีมันถึงเข้า

• SF โหลดแพทเกมส์จะเร็ว แต่โหลด Nprotect จะช้า เพราะว่า Squid ไม่ได้เก็บ Nprotect

• เมื่อถึงขั้นตอนการโหลด Nprotect เลยต้องไปโหลดเอาที่ Site จริงครับ

• แต่จะให้เก็บอย่างให้เก็บเกิน 3 วันนะครับ เพราะ Nprotect มีการปรับปรุงของระบบความปลอดภัยอยู่บ่อยๆ

• ตอนนี้ผมก็เก็บเหมือนกันครับเพราะไม่อยากไปแก้ไขในโฟลเดอร์เกมส์ แต่ผมเก็บ แล้วให้โหลดจาก Site ทุกๆ 3 วันครับ

• ก็ช่วยได้พอสมควร จาก 2 นาที 40 กว่าไฟล์ ก็เหลือสัก 5 วินาทีครับ ขยันๆเช็คแพท ตอนเปิดร้านเอาครับแค่นี้ก็สบายละ

AllDays

• Newbie
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009, 18:46:06 »
ปรกติดีครับ แต่จะมีปัญหาบ้าง กับ audition  ซ่ะ ส่วนใหญ่ ...

เกมส์ใหม่ๆ ยังไม่ได้ลอง ลงดู

OohhoO

• Customer Lv.3
  • Sr. Member
    • www.w-patthana.com
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 03:02:14 »
Maxnet Indy (ขอนแก่น) 14/08/09 ช่วงเวลา 19.00 ถึงตอนนี้ 20.00 ยังใช้ไม่ได้นะครับ

Connect ได้ (Up) -- ได้ IP ด้วยครับ -- แต่ว่า เปิดเว็บไม่ได้ ที่สำคัญทำให้ server รวนเข้าเน็ตไม่ได้เลยหล่ะสิ เหอๆๆๆๆ

(เลย poff ไปซะเลยหมดเรื่องครับ)

มาแจ้งข่าวเน้อ...............ไงมาปกติแล้วบอกด้วยนะครับบบบบบบบบบบบบบ  ;D  ;D  ;D
Wongpatthana Intergroup Co., Ltd.
(URL: http://www.w-patthana.com)

OohhoO

• www.w-patthana.com
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2009, 14:52:54 »
Maxnet Indy (ขอนแก่น) 14/08/09 ช่วงเวลา 19.00 ถึงตอนนี้ 20.00 ยังใช้ไม่ได้นะครับ

Connect ได้ (Up) -- ได้ IP ด้วยครับ -- แต่ว่า เปิดเว็บไม่ได้ ที่สำคัญทำให้ server รวนเข้าเน็ตไม่ได้เลยหล่ะสิ เหอๆๆๆๆ

(เลย poff ไปซะเลยหมดเรื่องครับ)

มาแจ้งข่าวเน้อ...............ไงมาปกติแล้วบอกด้วยนะครับบบบบบบบบบบบบบ  ;D  ;D  ;D

ปกติหมดแล้วนะครับบบบบ
Wongpatthana Intergroup Co., Ltd.
(URL: http://www.w-patthana.com)

vpnetcafe

• Jr. Member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 11 กันยายน 2009, 00:04:20 »
zhuxian ตั้งแต่อัพเดต วันที่ 1 กันยายนที่ผ่านมา เอาแพทที่เว็ปมัน200mbก่าๆ ติดตั้งตามที่บอกแล้วก็ยังไม่โหลดแพทเลย
วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับ
 :D :D :D :D

macopolo

• Newbie
  • *
    • สถานที่ท่องเที่ยว
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 16:40:36 »
ตอนนี้มีห้องไว้ปรึกษาเกี่ยวกับ เกมส์แหละ ขอบคุณ admin มากน่ะครับ จะได้มีห้องไว้ แลกเปลี่ยนข้อมูล วิธีการแก้ปัญหาในการ โหลด พาท เกมส์หรือ ช่องไหน serve มีปัญหา จะได้แชร์ร่วมกัน เหอๆๆ

MYnetCAfe_PangNga

• Newbie
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 00:46:22 »
ตอนนี้เน็ตเกมส์ยังวิ่งไม่ตรงกันอ่ะครับต้องทำตรงไหน กรุณาบอกหน่อยจ้า MYNET พังงา

admin

• Administrator
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 01:26:02 »
ตอนนี้เน็ตเกมส์ยังวิ่งไม่ตรงกันอ่ะครับต้องทำตรงไหน กรุณาบอกหน่อยจ้า MYNET พังงา

pm แจ้งมาเลยครับ มีปัญหาอย่างไรบ้าง เด๋วผม remote ตรวจสอบให้  ถ้าปัญหาเร่งด้วย ก็โทรได้เลยครับ

call center 084-9695561 คุณป้อ หรือติดต่อ ทีมงานที่ไปติดตั้งให้ก็ได้ครับ  ได้หลายทาง

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 08:50:26 »
ปัญหาใหม่ล่าสุด audition เสียบกล้องแล้ว
เ้ข้าไม่ได้ nprotech มีปัญหา

รับแจ้งจากน้องเฝ้าร้านมาแบบนี้

เดียวพรุ่งนี้ลองเองอีกรอบ
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

apple

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 19:07:31 »
ของผมเป็น เกมส์ PB ครับ ถ้าเสียบกล้องแล้ว เล่นไม่ได้ ไปเอาติกถูกที่ไฟวอล ของ PB ออกก็ไม่หาย

nut_kkc

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 19:26:10 »
ของผมเป็น เกมส์ PB ครับ ถ้าเสียบกล้องแล้ว เล่นไม่ได้ ไปเอาติกถูกที่ไฟวอล ของ PB ออกก็ไม่หาย

ต้องปิด tcp/ip ของ webcam
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133