ข่าว: ข่าวประกาศ

• 27 เมษายน 2024, 06:14:23

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: server มีปัญหาเรื่องเน็ทเกมไม่วิ่งเส้นที่ถูกต้องครับ  (อ่าน 6452 ครั้ง)

KippO

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
เวลาที่สายเน็ทไม่เจออ่ะครับทำงัยให้มันขึ้นนอกจาก pon หรือว่าลองทิ้งไว้มันก็ต่อเอง เพราะวันนี้ทั้งวัน ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรบ้าง แต่ที่แน่ๆ cat ก็ล่มครับ แล้วเห็นช่างว่าชื่อค้างที่ server ทีนี้ผมต่อผ่านบริทด้วยวินโดว์สก็ต่อได้ โดยมันจะบอกว่า line busy ก่อนทุกครั้ง (แต่ก่อนไม่เป็น)

ทีนี้ผมก็เลยปล่อยทิ้งไว้เลย นานมากกว่าเส้น ppp101 จะขึ้น พอให้น้องที่มารอ ลองเล่นเกมดูปรากฏว่าทั้งเน็ทและเกมมันมาวิ่งที่เส้น 102 หมดเลยครับ ทำไงให้เกมกลับไปวิ่งที่เส้น 1 ครับ ใช่การเรียก /etc/init.d/tableroute.sh หรือป่าวครับ

แล้วอยากถามว่า webinterface ที่ว่า นี่คือเล่นผ่าน webmin หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?