ข่าว: ข่าวประกาศ

• 24 เมษายน 2024, 18:43:03

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu  (อ่าน 184740 ครั้ง)

MYnetCAfe_PangNga

• Customer Lv.3
  • Newbie
Re: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2010, 16:44:21 »
ผมใช้บริการแล้วขอยอมรับครับว่าบริการดีมากๆๆทีมงานสุดยอดไปเลย

corner@net

• Customer Lv.4
  • Newbie
Re: SmartCafe 2010 : The Best Solution of Internet Cafe Powered By Ubuntu
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 03:09:13 »
เดี๋ยวหลังบวชจะมาใช้บริการอีกครั้งนะครับ ตอนนี้กำลังทำร้านใหม่อยู่

corner@net

• Customer Lv.4
  • Newbie
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 06:24:19 »
เปลี่ยนใจละ เดี๋ยวผมซื้อล่วงหน้าไว้ก่อนเลยดีกว่า จะได้มีเวลาศึกษาเยอะๆ ยังไงภายใน 2 วันนี้จะติดต่อไปครับผม

เอ่อ ขอถามนิดนึงครับไม่ทราบว่าถ้าสั่งซื้อตอนนี้มีคู่มือ หรืออะไรติดมาให้อ่านทำความเข้าใจบ้างหรือเปล่าครับ หรือว่าได้แต่แผ่้นติดตั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2010, 06:32:37 โดย corner@net »

Dams

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2010, 06:40:35 »
ตอนนี้จะได้ไปแค่แผ่นติดตั้งก่อนครับ ในส่วนของคู่มือยังรวบรวมและจัดทำไม่เรียบร้อย แต่ก็มีให้อ่านทำความเข้าใจก่อน โหลดไปดูคร่าวๆ ได้ที่

http://www.hadyaiinternet.com/datasheet/SmartCafe2010.pdf
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266

jeabeam

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 07:06:25 »
ถ้าอยากจะแยกเซิพเน็ต กับ Diskless ได้ไหมค่ะ แล้วต้องซื้อยังไง ซื้อครั้งเดียวแล้วลงแยกหรือซื้อ 2 กล่อง

Dams

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2010, 07:23:37 »
ซื้อแค่แผ่นเดียวแต่นำไปลงแยกได้ครับ
สอบถามรายละเอียดสินค้า Hardware Software และ support โทร 087-4689266

lek

• Customer Lv.1
  • Newbie
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 23:09:31 »
เพิ่ม forward port ได้ไม่จำกัดมั้ย และอยากทราบคอนเซ็ปของ diskless ค่ะเพื่อเป็นแนวทางไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ windows ,office จำนวนมาก

hutcomputer

• HUT COMPUTER
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2010, 01:22:30 »
เพิ่ม forward port ได้ไม่จำกัดมั้ย และอยากทราบคอนเซ็ปของ diskless ค่ะเพื่อเป็นแนวทางไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ windows ,office จำนวนมาก

เสียค่าลิขสิทธิ์ windows ,office ตามจำนวนของเครื่องที่ให้บริการนะครับ
เดี๋ยวงานจะเข้าครับ  ;D
~~~ Hut Computer & Printing ~~~
~~ http://www.facebook.com/hutcomp ~~
~ http://twitter.com/hutcomputer ~

krossfire

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 05:08:48 »
เพิ่งสมัครสมาชิกบอร์ด...คือสนใจตัว Smartcafe2010...ขอถามครับว่า...ที่ว่าแยกลง Multiwan กับ Diskless เนี่ยมันยังไงหรือครับ..คือลงเฉพาะ Diskless หรือเฉพาะ Multiwan อย่างใดอย่างหนึ่ง...หรือทั้งสองอย่างก็ได้ใช่ไหมครับ..ตัว OS คือ Ubuntu...ใช่ไหมครับ..ขอบคุณครับ ???

PoR

• Administrator
  • Hero Member
    • www.hadyaiinternet.com
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 15:03:18 »
เพิ่งสมัครสมาชิกบอร์ด...คือสนใจตัว Smartcafe2010...ขอถามครับว่า...ที่ว่าแยกลง Multiwan กับ Diskless เนี่ยมันยังไงหรือครับ..คือลงเฉพาะ Diskless หรือเฉพาะ Multiwan อย่างใดอย่างหนึ่ง...หรือทั้งสองอย่างก็ได้ใช่ไหมครับ..ตัว OS คือ Ubuntu...ใช่ไหมครับ..ขอบคุณครับ ???

ถูกต้องนะคร๊าบบบ แต่จะสามารถ อัพเดท ได้แค่เครื่องเดียวนะครับ ตาม user and password
Hadyaiinternet R&D LAB ยินดีให้บริการทุกท่าน
Call center โทร 084-9695561
E-mail:por_pk@hotmail.com

admin

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 18 มกราคม 2011, 14:45:48 »
อีกไม่นาน ก็จะได้พบกับ ระบบ Diskless ที่เร็วที่สุดในปัจจุบัน โดยการค้นคว้า วิจัยอย่างหนัก ของทีมงานหาดใหญ่อินเตอร์เน็ต

บน OS Ubuntu 10.10 ใน SmartCafe 2011 ด้วยการรีดความเร็วของ Network อย่างเต็มประสิทธิภาพสูงสุด

จากภาพจะเห็นว่าขณะเทส hdtune ที่เครื่อง Client สามารถรีดความเร็วออกมาได้ถึง 91% ของแลนการ์ด 1Gbps

ตัวอย่างการเทส HD Tune ของ Client SmartCafe 2011 ที่ระบบ Network Gigabit เร็วแรงในระดับ 100MB/s

[youtube]NfNJQrxFq-o[/youtube]

ตัวอย่างความเร็วในการบูตด้วย gPXE บน BIOS (ความเร็วขึ้นกับ Spec ของเครื่อง Server / Client ด้วย)

และคุณสมบัติอื่น ๆ อีกมากมาย เร็ว ๆ นี้

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

papholpat

• Newbie
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 19 มกราคม 2011, 09:26:02 »
กำลัง จาโอนตังค์ พอดี เห็นว่า รอ version 10  อยากรู้จังอีกนานมั้ยหนอ  พอดีผมจาซื้อเครื่องด้วย ให้ลง version 10 มาเลยได้มั้ย  ส่วนแผ่นส่งตามมาทีหลัง ก็ได้  แต่หลักๆ คืออยากรู้กำหนด วางแผงอ่ะ

o2forall

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 17:18:43 »
ขอทราบกำหนดการ SmartCafe 2011 ด้วยครับ รออยู่ครับ ;D

papholpat

• Newbie
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 03:54:13 »

ผม จะเปิดร้าน วันอังคาร ที่ 25 มกราคม นี้ ถ้าอยากได้ version 10 มาเลย พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ  ตอนนี้ สายแลน และ เครื่อง client เกือบเสร็จ หมดแล้ว  รอ sever  อยู่จ้า 

admin

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 21 มกราคม 2011, 04:36:46 »
ตอนนี้ SmartCafe 2011 อยู่ระหว่าง ทดสอบการใช้งานจริงนะครับ  เฉพาะทีมงานไปติดตั้งให้ ยังไม่มีเป็นแผ่นสำเร็จรูปนะครับ

เพื่อทดสอบการใ้ช้งานจริงสักระยะก่อน ถึงจะออกเป็นแผ่นติดตั้่งครับ

[youtube]DpYyu4UcdDk[/youtube]

ตัวอย่างร้านที่ทำการทดสอบติดตั้ง SmartCafe 2011 นะครับ

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>