ข่าว: ข่าวประกาศ

• 21 เมษายน 2024, 04:29:58

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Spec แนะนำสำหรับ Server และ Client สำหรับระบบ SmartDisk  (อ่าน 205300 ครั้ง)

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
  • Hero Member
Re: Spec แนะนำสำหรับ Server และ Client สำหรับระบบ SmartDisk
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 01:47:05 »
เรื่องต้นทุนการผลิตด้วย...
กล่องนะทำ 4 สีอาร์ดมัน มาทำมัย ... ร้านเน็ตพับขายอย่างเดียว
ทำกล่องห่วยๆมาเลย ลดไปตัวละ 100 ก็ยังดี ^^'
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

-nusz-

• บุคคลทั่วไป
Re: Spec แนะนำสำหรับ Server และ Client สำหรับระบบ SmartDisk
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 01:56:17 »
ถ้าพูดถึงเรื่องเคส g-view ของเล่าประสบการณ์นิดหนึ่งนะครับ

ที่ร้าน ใช้เคส g-view รุ่น atom อยู่ 46 ตัว

เคสตัวเล็ก power ก็เลยตัวเล็กไปด้วย ใช้งานไป เกือบๆ จะครบปี ถึงออกอาการครับ

power เสีย ไฟจ่ายออกมาไม่พอ แรกๆ ก็ส่งเครมเอาครับ แต่มันก็ทยอยเสีย มาเรื่อยๆ

จนมีวันหนึ่งไป ศูนย์คอม บังเอิญไปเจอ คุณเฉิน ที่เป็นเจ้าของ g-view ครับ

เลยเล่าให้เขาฟังว่าที่ร้านใช้ case g-view รุ่น atom อยู่ แล้วมีปัญหา power มันเสีย

แล้วก็หาซื้อลำบาก ถ้าหากหมดประกันไปแล้ว   คุณเฉินเลย บอกว่า พรุ่งนี้ จะแวะเข้าไปดูที่ร้าน

ตกมาอีกวัน คุณเฉินก็มาดูที่ร้านครับ ก็ให้เขาดูปัญหาที่เกิดขึ้น 

สรุปคุณเฉิน บอกว่า เอาแบบนี้แล้วกันครับ power ที่ผมใช้อยู่ คุณเฉิน จะต่อ ประกันให้ จาก

1 ปี เป็น 2 ปี ทุกตัว  และ  power ที่ใช้อยู่เดิมนี้ คุณเฉิน ให้ ถอดไปเปลี่ยน เป็น รุ่นใหม่ ที่ดีกว่าเดิม

โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ ทั้งหมด 46 ตัว

สุดยอดมั๊ยครับ

nut_kkc

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 02:36:54 »
ผมก็เคยใช้ atom รุ่นแรก อยู่เหมือนกัน 25 เครื่องของลูกค้า
ปัญหาคือ เสียไปเรื่อยๆทีละตัวสองตัว

จนเขาออก power รุ่น 2 มา
ถึงหาย  ผมเลยบอกว่า  ให้สั่งมาเปลี่ยนที่ร้านผมได้ไหม ไม่อยากเอามาเครมทีละตัว
เขาบอกไม่ได้    ต้องยกมาพร้อมกัน 25 ตัว เดียวเปลี่ยนให้เองทั้งหมด บ้าไปแล้ว ..
ผมเลยเลิกใช้ gview มาตั้งแต่นั้น  ... จนมาถึง game เลยลองอีกรอบ ... โดนอีกรอบ หุหุ

ส่วนมากผมเจอจะเป็นเรื่องความไม่เข้าใจปัญหาลูกค้าของพนักงาน  หรือเรื่อง stock หรือการสั่งของ

ตัวอย่างเช่น   สินค้าเราทุกตัวรวมขนส่งแล้วส่งฟรี   
แต่ถ้าลงขอนแก่น ราคา  1000 ส่งไปจังหวัด สารคาม 1040  มันส่งฟรีตรงไหน - -' 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มีนาคม 2011, 02:39:56 โดย nut_kkc »
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี

rocket

• Customer Lv.3
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 17:55:29 »
ใช้ G-View  เมื่อ 4 ปีก่อน ซื้อมา 30 เครื่อง  ปรากฎว่า จ่ายไฟไม่เต็ม  reboot  ทั้งร้านบ่อยมากๆ  เลยเปลี่ยนเป็น  Enermax  ยกร้าน  อาการหายเลย   เลยไม่กล้าใช้มาหลายปี   แต่เมื่อปลายปีที่แล้วลองซื้อ  G-view  Games  มาลอง 10 กว่าตัว  ก็ยังไม่มีอาการ  แต่ใส่การ์ดรุ่นแรงนิดหน่อยไม่ค่อยจะได้  เล่นแล้วชอบ  restart  เรื่อย  ใส่การ์ดรุ่นกลางๆก็พอไหว 

T@NR@K

• ตัวแทนที่ได้รับการแต่งตั้ง
  • ทุกอย่างย่อมมีเหตุและผล
    • MSN Messenger - tonrak_ms@hotmail.com
    • TONRAK Networks : เปิดร้านเน็ต เปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต ระบบ network ระบบ no hdd
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 18:29:16 »
โดยส่วนตัวชอบ Gview ครับเพราะโครงสร้างแข็งแรงดีคุ้มราคา (ยกเว้น PSU ผมซื้อ Delux มาเปลี่ยนก็ใช้งานได้ดีครับ)

ChAdCl2zZ-_-

• Jr. Member
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 00:08:13 »
อยากได้รุ่นนั้นพอดีเลย case net cafe ได้อ่านแล้ว คงต้องพิจารณาใหม่ซะละ

nut_kkc

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 01:24:19 »
โดยรวมก็ ok นะ

nut_kkc

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 19:01:56 »
ที่บอกว่าโดยรวม ok เพราะยังหา case ที่เหมาะกว่ายังไม่ได้
ใครเจอชี้เป้าด้วยนะครับ

yotaratee

• Newbie
  • ข้าวโอ๊ต ออนไลน์
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 29 มีนาคม 2011, 21:45:05 »
พี่นัทลองใช้แบบร้านผมมั้ย
http://thesystem.co.th/prod_manager/prev_order1_test1.php?code=A0039906
Neolution CS-035 X-CAFE (Black) สำหรับร้านเกมส์
•500 watts 8cm.
•Size 410x180x390  mm.
•มีกุญแจล็อก

ข้างในโล่งมาก เบาสุดๆ บางสุดๆยังกะสังกะสี ตอนขันน็อตระวังนิดนึง เกลียวมันจะหลวมได้
เพียงแค่ย้ายพัดลมด้านข้างไปไว้ท้าย แล้วให้ดูดลมออก นี้ก็โอเคแล้ว
ส่วนปปัญหา ยังไม่เจอ หุหุ
^_^!! โยธาราตรี @_@!!

nut_kkc

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 01:37:56 »
มะไหวคับ เห็นละบ๊างเกิน ...  ;D ;D ;D

innoi2wan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2011, 04:54:56 »
ขอ แอบกระซิป นะครับ ;D พัดลม และ pw ของ ตระกูล gview ยังไม่น่าใช้ ครับ และ ถ้ามีความจำเป็นผมคิดว่า น่าเปลี่ยน สองสิ่งนี้ครับ

doubleclicks

• Customer Lv.4
  • Full Member
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 20:40:50 »
@-nusz-  ขอเบอร์คุณเฉิน หน่อยครับ จะเป็นลูกค้า G-view เลย

nut_kkc

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2011, 20:42:56 »
ติดต่อ sale ก็ได้มั้งคับอย่าไปกวนคุณเฉินเลย

pikolo3

• Customer Lv.4
  • Newbie
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2011, 19:54:04 »
ถูกใจเซิฟเวอร์ดิสเลสขนาดย่อมๆ รองรับเครื่องลูก 30 เครื่องครับ กำลังจะไปเปิดร้านใหม่ สนใจตัวที่เขียนว่า smartdisk lite ครับ เลยอยากทราบรายละเอียดราคา คือซื้อไปแล้วต่อเสียบปลั๊กใช้ได้เลยไม่ต้องไปยุ่งอะไรมันเลยเป็นแบบนั้นใช่รึเปล่าครับ เครื่องลูกกับระบบเดินสายแลนเนี่ยผมเตรียมความพร้อมได้อยู่แล้วครับ ขอบคุณครับ

nanamoomoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 13:02:29 »
อยากได้อะแต่ก็ได้รู้อะไรเยอะเลย ;D ;D ;D ;D ;D