ข่าว: ข่าวประกาศ

• 26 เมษายน 2024, 08:55:45

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Spec แนะนำสำหรับ Server และ Client สำหรับระบบ SmartDisk  (อ่าน 206170 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Hero Member
Re: Spec แนะนำสำหรับ Server และ Client สำหรับระบบ SmartDisk
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 17:55:22 »
ปวดหัวไหม กับการเลือกสเปคของเครื่องลูก โดยเฉพาะเรื่อง Case และ Power Supply

เลือกมาแล้ว มันจะเหมาะกับร้านไหม  เลือกมาแล้ว Power จะพอกับสเปคการ์ดจอ เมนบอร์ด ซีพียู ไหม

เล่นๆแล้ว มันจะดับไปไหม ถ้าเล่นแล้วเครื่องดับ เค้าจะรับประกันเปลี่ยนหรือเคลมให้ไหม หลาย ๆ ท่านที่เปิดร้านใหม่

หรือ ลงสเปคเครื่องใหม่ ก็มักจะกังวลกับสิ่งเหล่านี้ แล้วก็มักจะถามเสมอว่า ใช้ power ตัวนี้พอไหม กับการ์ดจอตัวนี้

เด๋วจะมาแนะนำ Case สำหรับเครื่อง client ที่ออกแบบมาสำหรับ ร้าน Internet Cafe โดยเฉพาะ ติดตามชมกันนะครับ

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

SpeedDIY

• Customer Lv.3
  • Jr. Member
Re: Spec แนะนำสำหรับ Server และ Client สำหรับระบบ SmartDisk
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2011, 20:13:18 »
ผมใช้ตัวนี้

ID Product :  PL-IC70 
Detail :  Model : PL-IC70 ( ดำ / เงิน , ดำ / แดง , ดำ / ทอง )

WxLxH : 175 x 405 x 350
Spec : USB Front 2.0 x 2 port , Air Duct พร้อม Fan 8 cm 1 ตัว
Power Supply รองรับ 2Port SATA โครงสร้างแข็งแรง น้ำหนักเบา สีเคลือบมัน
ฝาข้างล็อคได้ เหมาะกับร้าน Internet หรือสำนักงาน

- PL-IC70-KS
- PL-IC70-KR
- PL-IC70-KG

สเปคเครื่องที่ใช้
AMD X2 250
GA-MA74GMT-S2
Kingston DDR3 2 GB
GT240 512 DDR5

เหลือๆ ครับ

admin

• Administrator
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 06:37:05 »

ตัวที่จะแนะนำก็คือ Gview Game ที่มาพร้อมกับ Power Supply ขนาด 600W พร้อมการรับประกัน 2 ปี

รายละเอียดเพิ่มเติม

http://www.hualian.co.th/case/gview/Case_Gview_Game.html

คุณสมบัิติเด่น ๆ ที่ Case ทั่ว ๆ ไป ไม่มี ก็เช่น

- ตัว Case จะไม่มีช่องใส่ CD-ROM ด้านหน้าจะปิดหมด ป้องกันการแงะ ล้วง หรือขโมยอุปกรณ์ด้านในเคส

- ตัว Case จะมีกุญแจล๊อกด้านหลัง ต้องไขกุญแจก่อน ถึงจะขันน๊อตเปิดฝาเครื่องได้

- ตัว Power Supply มีการทดสอบการใช้งานร่วมกับ CPU , การ์ดจอ พร้อมรับรองว่าสามารถใช้งานได้ 100% เพิ่มความมั่นใจ

- ออกแบบมาสำหรับร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ โดยเฉพาะ ขนาดจะเล็กกว่า Case ทั่ว ๆ ไป สามารถวางบนโต๊ะ โดยไม่กินเนื้อที่มาก

ก็เป็น Case ที่ทางทีมงานแนะนำ สำหรับลูกค้าที่จะเพิ่มเครื่อง หรือ เปิดร้านใหม่ ครับ

<a href="http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.hadyaiinternet.com/images/inetcafe.swf</a>

NarOkOnLiNE

• MSN Messenger - banpuean@windowslive.com
    • บล็อกของนายทวีเกียรติ
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 20:23:42 »

Case ตัวนี้ผมจับฉลากได้ในงาน iCafe แต่ไม่มีบอร์ดจะยัดใส่ใครสนใจอยากได้ ผมขายต่อให้ 1000 บาท ไม่รวมค่าขนส่ง อิอิอิ  ;D ;D
อย่ารอความตายโดยการหยุดนิ่ง จงวิ่งชนแล้วหาทางรอดซะ !!
http://thaveekiat.blogspot.com

chanpat

• Z Member
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 01:15:32 »

แนะ นำ  การ์ดจอ  ต่อเลยได้ไหมครับ  กำลังจะซื้อพอดี   ;)

ramjj

• Customer Lv.4
  • Sr. Member
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 25 มีนาคม 2011, 23:09:03 »

ตัวที่จะแนะนำก็คือ Gview Game ที่มาพร้อมกับ Power Supply ขนาด 600W พร้อมการรับประกัน 2 ปี

รายละเอียดเพิ่มเติม

http://www.hualian.co.th/case/gview/Case_Gview_Game.html

คุณสมบัิติเด่น ๆ ที่ Case ทั่ว ๆ ไป ไม่มี ก็เช่น

- ตัว Case จะไม่มีช่องใส่ CD-ROM ด้านหน้าจะปิดหมด ป้องกันการแงะ ล้วง หรือขโมยอุปกรณ์ด้านในเคส

- ตัว Case จะมีกุญแจล๊อกด้านหลัง ต้องไขกุญแจก่อน ถึงจะขันน๊อตเปิดฝาเครื่องได้

- ตัว Power Supply มีการทดสอบการใช้งานร่วมกับ CPU , การ์ดจอ พร้อมรับรองว่าสามารถใช้งานได้ 100% เพิ่มความมั่นใจ

- ออกแบบมาสำหรับร้านอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ โดยเฉพาะ ขนาดจะเล็กกว่า Case ทั่ว ๆ ไป สามารถวางบนโต๊ะ โดยไม่กินเนื้อที่มาก

ก็เป็น Case ที่ทางทีมงานแนะนำ สำหรับลูกค้าที่จะเพิ่มเครื่อง หรือ เปิดร้านใหม่ ครับ

สวยมากตัวเล็กๆ ใครใช้จอใหญ่โต๊ะเล็กจะพอดีมาก

nut_kkc

• ตัวแทนติดตั้ง SmartCafe Z
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 00:12:09 »
มีเรื่องเซงๆของ case รุ่นนี้อยู่เหมือนกันหลังไมค์ละกัน
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี
โทร 0850111133

doubleclicks

• Full Member
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 26 มีนาคม 2011, 03:43:49 »
มีเรื่องเซงๆของ case รุ่นนี้อยู่เหมือนกันหลังไมค์ละกัน

--------------------------------------------
ขึ้นเวทีเลยครับอยากรู้

patongko01

• bulk flash drives cheap
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 05:49:32 »
เอ๊ะ เรื่องอะไรเซงๆ นะ เริ่มอยากรู้ เพราะสนเหมือนกันครับ
http://www.facebook.com/OVOCAFE  -บอกมาจากfb ลด5 บาททุกเมนูครับ
แวะมาเชิญชิม กาแฟสดรสเข้ม ย่านดินแดงได้เลยครับ
แลกลิ้งกันนะครับ ฝากหน้า pageได้เลยครับ

nut_kkc

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 05:51:08 »
เดียวหัวเหลี่ยนเขามาเก็บผม  ;D ;D ;D
เปิดสอนติดตั้งระบบ Diskless SmartCafe  เรียนเดี่ยวๆ
แยกเน็ตแยกเกมส์ , Diskless , QOS , VLAN , FlashCache  ขอพื้นฐาน ลง windows เป็น ประกอบคอมเป็น linux ไม่ต้องเดียวจัดการสอนให้ เวลาเรียน 3-4 วัน ที่พักฟรี

patthara

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 14:32:02 »
ผมก็ใช้อยู่ประมาณเกือบ50ตัว กับ I5 750+ HD5670 ใช้มาซักปีได้แล้วมั้งครับ ก็ไม่เห็นเป็นไรนะ powerดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ แต่ไม่มีหัวต่อไฟ vga แล้วจะใว่มา 600w ทำไมไม่รู้

ปัญหาเดิมๆ g-view พัดลมเคสที่ติดมาห่วยทุกรุ่น ต้องคอยหยอดน้ำมัน เป็นตั้งแต่ตอนเคสเล็กๆ สวยๆตัวเดิมละ

นัทเจอปัญหาไรเหรอครับ

nut_kkc

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 15:36:20 »
ผมก็ใช้อยู่ประมาณเกือบ50ตัว กับ I5 750+ HD5670 ใช้มาซักปีได้แล้วมั้งครับ ก็ไม่เห็นเป็นไรนะ powerดีกว่าเมื่อก่อนเยอะ แต่ไม่มีหัวต่อไฟ vga แล้วจะใว่มา 600w ทำไมไม่รู้

ปัญหาเดิมๆ g-view พัดลมเคสที่ติดมาห่วยทุกรุ่น ต้องคอยหยอดน้ำมัน เป็นตั้งแต่ตอนเคสเล็กๆ สวยๆตัวเดิมละ

นัทเจอปัญหาไรเหรอครับ

เรื่องพัดลมเนี้ยละครับกับเรื่องบุคคล อิอิ

nut_kkc

« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 16:20:23 »
ลืมไปมีเครื่องนึง  เมนบอร์ดระเบิด  ram  สติกเกอร์ละลาย
cpu เดี้ยง   

ยังไม่รู้เป็นกับอะไร  ควันท่วม ร้าน - -' เครมอุปกรณ์อยู่
ส่วนpower ยังไม่กล้าลองอีก

patthara

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 27 มีนาคม 2011, 21:17:08 »
power ที่มากับเคสรุ่นนี้ ดีกว่าlotก่อน ตอนเป็นเคสที่มีหลายๆสีพอสมควร ใช้มาเคลมแค่1ตัว เมื่อก่อนไม่ไหว ห่วยจริงๆ 55

doubleclicks

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 28 มีนาคม 2011, 00:56:00 »
เคยใช้อยู่เมื่อก่อน รุ่นสีดำแดง ดำ.....
HDD ไหม้ ไป 2 ตัว ดีที่ Dcom ให้เคลม
-----------------------------------
อาการนะครับ
1.กรณ๊ที่กด switch เปิดเครื่อง แล้วพัดลม CPU หมุนแล้วดับ
ห้ามงง แล้วพยายามกดมันต่อนะครับ""มันจะช๊อตและไหม้ ""